Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceSBI's main branch in Delhi opens over 13,000 FCRA accounts in eight...

SBI’s main branch in Delhi opens over 13,000 FCRA accounts in eight months


भारतीय स्टेट बँक (एसबीआय) नवी दिल्ली मुख्य शाखेने आतापर्यंत १,,7. Foreign परदेशी योगदान (नियमन) कायदा (एफसीआरए) खाती उघडली आहेत.

एकूण 22,598 सक्रिय एफसीआरए असोसिएशनपैकी 17,611 संस्था (एनजीओ आणि असोसिएशन) जवळ आल्या एफसीआरए खाती उघडण्यासाठी बँकेने यापूर्वीच अर्जदारांच्या 78 टक्के खाती उघडली आहेत. आज एका निवेदनात म्हणाले.

उर्वरित खातीदेखील त्यांच्या प्रलंबित कागदपत्रांची औपचारिकता पूर्ण झाल्यानंतर सुरू केली जाईल.

गृह मंत्रालयाने (एमएचए) ऑक्टोबर 2020 मध्ये एफसीआरए खाते उघडण्यासाठी एसबीआयची नवी दिल्ली मुख्य शाखा नियुक्त केली होती.

एमएचए आणि वित्तीय सेवा विभागाच्या (डीएफ) सहकार्याने एफसीआरए खाते उघडण्यासाठी आणि ऑपरेट करण्यासाठी एक मानक ऑपरेटिंग प्रक्रिया (एसओपी) तयार केली. गृह बँकेच्या संकेतस्थळावर आणि एफसीआरएओलाइन – गृह मंत्रालयाने ई-गव्हर्नन्स उपक्रमावर हे उपलब्ध आहे.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments