Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceBank NEFT transfers will not be operational coming weekend

Bank NEFT transfers will not be operational coming weekend


आपण शनिवारी मध्यरात्री आणि रविवारी दरम्यान बँकिंग सिस्टमचा वापर करुन ऑनलाईन मनी ट्रान्सफरची योजना आखत असाल तर अशा प्रकारच्या बदल्या रद्द करा किंवा पुढे ढकलण्याचा सल्ला तुम्हाला मिळेल.

रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने (आरबीआय) सोमवारी सांगितले की, ते सिस्टम अपग्रेड, ही सेवा रविवारी, 23 मे 2021 रोजी विशेष म्हणजे दुपारी 14: 00 वाजेपासून उपलब्ध होणार नाही.

याचा अर्थ असा की या कालावधीत कोणत्याही पैशाच्या हस्तांतरणामध्ये समावेश आहे बँक ग्राहकांद्वारे वापरण्यासाठी सिस्टम उपलब्ध होणार नाही. परंतु, आरटीजीएस प्रणाली या कालावधीत नेहमीप्रमाणे कार्यरत राहील.

हे नमूद केले जाऊ शकते की आरटीजीएससाठी तत्सम तांत्रिक अपग्रेड 18 एप्रिल 2021 रोजी पूर्ण केले गेले.

“कामगिरी आणि लचीलापन वाढविण्यासाठी लक्ष्यित एनईएफटीचे तांत्रिक अपग्रेड 22 मे 2021 रोजी व्यवसाय बंद झाल्यानंतर निश्चित करण्यात आले आहे. त्यानुसार, रविवार, 23 मे 2021 रोजी “आरबीआय कम्युनिकेशन” पासून रविवार, 1 मे रोजी रात्री 1 ते दुपारी 14:00 पर्यंत सेवा उपलब्ध होणार नाही. म्हणाले.

संवादाचा सल्ला दिला त्यानुसार त्यांच्या पेमेंट ऑपरेशन्सची योजना करण्यास त्यांच्या ग्राहकांना माहिती देणे.

– भारतीय

स्न / पीजीएच

(या अहवालाचे केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केल्या असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments