Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceSecond Covid wave: Auto-debit payment bounce rate increases again in April

Second Covid wave: Auto-debit payment bounce rate increases again in April


साथीच्या आजाराची दुसरी लाट आणि स्थानिक लॉकडाऊनमुळे एप्रिल महिन्यात पुन्हा सर्फिंग करणार्‍या ऑटो-डेबिट व्यवहारात बिघाड होण्याची समस्या निर्माण झाली.

नॅशनल ऑटोमॅटेड क्लीयरिंग हाऊस (एनएच) च्या आकडेवारीनुसार एप्रिलमध्ये 34.05 टक्के ऑटो-डेबिट व्यवहार मार्चच्या 32.76 टक्क्यांच्या तुलनेत अयशस्वी ठरले. फेब्रुवारी 2020 नंतरची ही सर्वात कमी नोंद आहे.

एप्रिलमध्ये 85.4 दशलक्ष स्वयं-डेबिट व्यवहारांपैकी एप्रिलमध्ये 56.3 दशलक्ष यशस्वी झाले, तर 29.08 दशलक्ष अयशस्वी झाले. डिसेंबरपासून अयशस्वी ऑटो-डेबिट विनंत्यांचा हिस्सा घटत चालला आहे आणि समान मासिक हप्त्यांमध्ये (ईएमआय), उपयोगिता आणि विमा प्रीमियम पेमेंट्समध्ये नियमितपणा दिसून येत आहे.

नाच प्लॅटफॉर्मद्वारे अयशस्वी स्वयं-डेबिट विनंत्यांना सामान्यत: बाउन्स रेट म्हणून संबोधले जाते. नाच प्लॅटफॉर्मचा मोठ्या प्रमाणात उपयोग कर्जाची देयके, म्युच्युअल फंडामध्ये गुंतवणूक आणि विमा प्रीमियम गोळा करण्यासाठी केला जातो.

हे आंतर-बँक आदेशासाठी किंवा बँक आणि नॉन-बँकिंग वित्तीय कंपनी किंवा फिनटेक nderणदाता दरम्यान लागू आहेत.

एप्रिलचा आकडा चिंताजनक नसला तरी अनेक राज्यांनी लादलेल्या वाढीव लॉकडाऊन / निर्बंधादरम्यान हे प्रमाण वाढू शकते असे उद्योग तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे.

“बाऊन्स रेट दुसर्‍या लाटेमुळे वाढला आहे आणि त्या दृष्टीक्षेपात, विद्यमान परिस्थिती पाहता मे मध्ये बाऊन्स रेटमध्ये आणखी वाढ दिसू शकते. आयसीआरएचे सेक्टर हेड (वित्तीय क्षेत्राचे रेटिंग) अनिल गुप्ता म्हणाले, “परंतु सकारात्मक बाब म्हणजे बाऊन्सचे दर पहिल्या लहरीच्या सुरुवातीच्या महिन्यांत इतके उच्च नव्हते कारण सध्याची लाट जास्त मजबूत आहे.”

तज्ज्ञांच्या मते, एनबीएफसी आणि फिनटेक सावकारांनी त्यांचे किरकोळ कर्ज वाढवले ​​आहे आणि एनबीएफसीचे ग्राहकांचे प्रमाण बँकांपेक्षा कमकुवत असल्याने बाउन्स रेट अधिक असण्याचे हे एक कारण असू शकते. तर, (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला हिट होण्यापूर्वीच बाउन्सचे दर वाढतच गेले.

गेल्या वर्षी जूनमध्ये अपयशाचे प्रमाण 45 टक्क्यांहून अधिक असताना ऑटो-डेबिट व्यवहारामध्ये घट झाली होती.

“देशातील काही भाग अंतर्गत होता एप्रिलमध्ये, मेमध्ये परिस्थिती बदलली आहे आणि असे दिसते आहे की बहुतेक देशात परिस्थिती आहे त्यामुळे बाऊन्सचे दर वाढणे अपेक्षित आहे, असे डिजिटल कर्ज सल्लागार परीजत गर्ग यांनी सांगितले.

लोनटॅपचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी आणि सह-संस्थापक सत्यम कुमार म्हणाले: बाउन्स रेटमध्ये आम्ही केवळ 1 टक्क्यांचा फरक पाहिला आहे … बाऊन्स दरावर कोणताही विशेष परिणाम दिसून आलेला नाही. ”

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या सुरुवातीच्या महिन्यांत दिसणा peak्या शिखरावरुन बाऊन्सचा दर हळूहळू कमी होत होता हे असूनही, ते कोविडपूर्व पातळीपेक्षा जास्त आहे. जानेवारी आणि फेब्रुवारी 2020 मध्ये बाऊन्सचा दर सुमारे 31 टक्के होता. आिथर्क वषर् २१ मध्ये, अपयशी ऑटो-डेबिट विनंती एकूण ऑटो डेबिट विनंत्यांपैकी 38.91 टक्के होती, तर आर्थिक वर्ष 20 मध्ये ती 30.3 टक्के होती आणि आर्थिक वर्षात ती 23.3 टक्के होती.

अशा विनंत्या नाकारल्या जाण्याची अनेक कारणे आहेत परंतु सर्वात सामान्य म्हणजे त्यांच्या खात्यांमध्ये पुरेसा शिल्लक नसलेला ग्राहक आहे. गेल्या वर्षी दिसणारा उच्च बाउंस दर (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या साथीच्या साथीबरोबर बनला, ज्याने लाखो लोकांना बेरोजगार केले. तसेच, months१ ऑगस्ट, २०२० रोजी संपलेल्या सहा महिन्यांसाठी कर्जाच्या परतफेडीवर स्थगिती होती.

दुसरी कोविड वेव्हः एप्रिलमध्ये ऑटो-डेबिट पेमेंट बाऊन्स रेट पुन्हा वाढतो


प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments