Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceReserve Bank of India leaves 10-year bond unsold in auction, rejects bids

Reserve Bank of India leaves 10-year bond unsold in auction, rejects bids


(आरबीआय) शुक्रवारी झालेल्या लिलावात दहा वर्षांच्या रोखे विक्री न करण्याचा निर्णय घेतला, कारण असे दिसून येते की ते above टक्क्यांपेक्षा जास्त उत्पादन स्वीकारणार नाहीत.

निविदांना नकार दिल्यास उत्पादन 2 बेस पॉइंटने खाली आले आणि 10 वर्षांचे रोखे पुन्हा 6 टक्क्यांच्या खाली म्हणजेच 5.99 टक्क्यांवर बंद झाले.

शुक्रवारी आरबीआयने 14,000 कोटी रुपयांच्या बाँडचा लिलाव करण्याचे ठरविले होते. लिलावासाठी अंडररायटर्सना पैसे दिले गेले, परंतु आरबीआयने त्यांना एकतर विक्री न करण्याचा निर्णय घेतला.

हा 26,000 कोटींच्या प्राथमिक लिलावाचा भाग होता. शुक्रवारी झालेल्या लिलावात मध्यवर्ती बँकेने 26.२ per टक्के नवीन year वर्षाचा बाँड देखील सादर केला.

आरबीआय नियमितपणे 10-वर्षाचा लिलाव रद्द करतो किंवा तो कमी करते, कारण ते दर सिग्नल म्हणून 10 वर्षांच्या विभागाला लक्ष्य करते.

म्हणूनच जेव्हा जेव्हा 10-वर्षाचे दर वाढतात तेव्हा 6 टक्क्यांपेक्षा जास्त आरबीआय ते विकण्यास नकार देतात, असे तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे.

२० मे रोजी आरबीआय आपल्या सरकारी सिक्युरिटीज अधिग्रहण कार्यक्रमात (जी-एसएपी) भाग म्हणून बाजारातून ,000 35,००० कोटी रुपयांचे रोखे खरेदी करेल आणि तेथे दहा वर्षांचे रोखे खरेदी करेल. दहा वर्षांच्या बाँड्सची दुय्यम बाजारपेठ खरेदीसह लिलाव रद्द केल्याने उत्पन्न नरम राहते, ज्याची आरबीआयची आशा आहे की ते बाजारपेठ तसेच बँकांसाठीही सिग्नल म्हणून काम करतील.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments