Wednesday, June 23, 2021
HomeFinancePMC depositors allowed to withdraw up to Rs 5 lakh for Covid...

PMC depositors allowed to withdraw up to Rs 5 lakh for Covid treatment: RBI


रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने (आरबीआय) दाखल केलेल्या एका प्रतिसादात ठेवीदार पंजाब महाराष्ट्र कोऑपरेटिव्ह (पीएमसी) बँकेस कोविड -१ of च्या ट्रीटमेंटसह टर्मिनल आजारांच्या उपचारासाठी कठिण कारणास्तव 5 लाख रुपयांहून अधिक पैसे काढण्याची परवानगी आधीच देण्यात आली आहे.

“पात्र ठेवीदारांना दिलेल्या निर्देशानुसार त्रास रक्कम भरणे हे पंजाब महाराष्ट्र कोऑपरेटिव्ह (पीएमसी) चे कर्तव्य आहे आणि त्या बँकेमध्ये तरलता उपलब्धतेच्या अधीन आहे. प्रक्रिया वेगवान करण्यासाठी, कठिण कारणास्तव पेमेंट मंजूर करण्याचे अधिकार पीएमसी बँकेलाही देण्यात आले आहेत, ” प्रत्युत्तर द्या

कोविड -१ of च्या दुसर्‍या लहरीच्या अचानक ब्रेकमुळे उद्भवणा financial्या आर्थिक गरजा भागविण्यासाठी तातडीच्या निधीसाठी त्वरित मुक्तता मागण्याच्या अर्जाच्या उत्तरात प्रतिज्ञापत्र न्यायालयात दाखल करण्यात आले आहे.

न्यायमूर्ती डी.एन. पटेल आणि न्यायमूर्ती जसमीत सिंह यांच्या खंडपीठाने नुकतीच आरबीआयसह सर्व जबाबदा .्यांकडून प्रतिक्रिया मागितली होती आणि आरबीआयला ठेवीदारांबद्दल सहानुभूती व्यक्त करण्यास सांगितले होते. 13 मे रोजी हे प्रकरण सुनावणीसाठी नोंदविण्यात आले होते परंतु संबंधित खंडपीठ आज एकत्र येत नसल्याने 4 जूनपर्यंत तहकूब ठेवण्यात आले.

पंजाब आणि महाराष्ट्र सहकारी (पीएमसी) बँकेत पैसे काढण्याच्या मर्यादेला आव्हान देणारी बेजन कुमार मिश्रा यांनी दाखल केलेल्या प्रलंबित याचिकेत अंतरिम अर्ज दाखल केला होता.

ठेवीदारांना पैशांची गरज असते तेव्हा सर्वसाधारण ठेवीदारांना कोणत्याही पैशाशिवाय अपमानित जीवन जगण्याचा निषेध केला जातो, असे याचिकाकर्त्याचे बाजू मांडणारे वकील शशांक देव सुधी यांनी सांगितले. हे पुढे सादर केले गेले आहे की त्यास एक वर्षापेक्षा जास्त कालावधी उलटला आहे आणि अंतरिम ऑर्डर अनिश्चित काळासाठी विशेषत: कोविड -१ of च्या ब्रेक दरम्यान चालू ठेवता येणार नाही. रूग्णांमधील उपचारासाठी वाढीव किंमती आणि आवश्यक औषधांच्या किंमतींबाबत पीएमसीच्या ठेवीदारांसमोर (साथीचा रोग) सर्वत्र (साथीचा रोग) सर्व देशभर (साथीचा रोग) महासंकट उभे राहण्याचे मोठे आव्हान असल्याचेही त्यांनी सांगितले.

आरबीआयच्या प्रतिज्ञापत्रात असेही सादर केले होते की आर्थिक स्थिती माफीची मर्यादा वाढविण्याकरिता जास्त जागा उपलब्ध करुन देण्यासाठी त्याची तरलता स्थितीत पुरेसे सुधारणा होत नसल्यामुळे, हे अनिश्चित आहे. पुढे, बँकेला देखील चालू असलेली चिंता म्हणून चालण्यासाठी आणि संभाव्य गुंतवणूकदारांना अधिग्रहण / विलीनीकरणासाठी व्यवहार्य करण्यासाठी कमीतकमी तरलता राखणे आवश्यक आहे. मग बँकेचे पुनर्रचना व्यवहार्य होईल, जे मोठ्या ठेवीदारांच्या हिताचे असेल.

पूर्वी, रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडिया, पंजाब महाराष्ट्र कोऑपरेटिव्ह बँक आणि अन्य उत्तरदात्यांना कोरोनव्हायरस-प्रेरित लॉकडाऊन दरम्यान ठेवीदारांच्या गरजा विचारात घेण्याचे निर्देश दिले होते. आरबीआयने withdrawal०,००० रुपये ठेवी काढण्याची मर्यादा पूर्ण केली आणि त्यातील कामांवर मर्यादा घातल्या ,,35 crore5 कोटी रुपयांचा घोटाळा उघडकीस आला. या प्रकरणात एचडीआयएलच्या मालकीच्या 3,830 कोटींपेक्षा जास्त किंमतीची जंगम व अचल संपत्ती अंमलबजावणी संचालनालयाने जप्त केली आहे.

(या अहवालाचे केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केल्या असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments