Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceDFS Secy urges states to vaccinate bank and insurance staff, provide safety

DFS Secy urges states to vaccinate bank and insurance staff, provide safety


वित्तीय सेवा सचिव देबाशिष पांडा यांनी राज्यांच्या मुख्य सचिवांना पत्र लिहून बँक आणि विमा कर्मचारी, व्यवसाय प्रतिनिधी आणि इतर वित्तीय सेवा पुरवठादारास प्राधान्याने लसीकरण करण्यास सांगितले आणि त्यांच्या हातातील कारवाईच्या बातमीनंतर त्यांना सुरक्षा पुरविण्यास सांगितले. राज्य कायदा अंमलबजावणी अधिका by्यांद्वारे.

अशा कठीण काळात बँकिंग सेवा देण्यास बँकर्स महत्वाची भूमिका बजावत आहेत आणि बर्‍याच जणांनी आपला जीव गमावल्यास व्हायरसचा संसर्ग झाला आहे, असे पांडा यांनी आज दि.

गेल्या महिन्यात, वित्त मंत्रालयाने गृह मंत्रालयाला बँकिंग क्षेत्रातील संपूर्ण 1.35 दशलक्ष कर्मचार्‍यांसाठी व राष्ट्रीय पेमेंट्स कॉर्पोरेशन ऑफ इंडियाच्या कर्मचार्‍यांना लसीकरणाची सोय करण्याची विनंती केली होती. गेल्या महिन्याच्या अखेरीस, वित्तीय सेवा विभागाने (डीएफएस) 1 मेपासून लसीकरणाचा तिसरा टप्पा सुरू होताना राज्य सरकारांना बँकर्सना प्राधान्याने ‘लसीकरण’ करण्यास सांगितले होते.

प्राधान्याने बँक कर्मचार्‍यांना लसी देण्याचे मुद्दे लक्षात घेता पांडे यांनी मॅनहॅन्डलिंगविषयी देखील लिहिले राज्य कायदा अंमलबजावणी अधिका authorities्यांद्वारे जे त्यांचे काम सुरू ठेवण्यासाठी आणि बँकिंग सेवांमध्ये व्यत्यय आणत आहेत.

“तर ते आधीच त्यांच्या आरोग्यास धोकादायक आहेत आणि त्यांच्या सुरक्षिततेबद्दल खात्री बाळगणे आवश्यक आहे, या घटनांमुळे अगदी उलट घडते आणि त्यांचा आणि त्यांच्या कुटुंबियांचा नैराश्य होतो आणि त्यामुळे सेवांमध्ये व्यत्यय निर्माण होतो, ”असे त्यांनी लिहिले. हे खातेधारकांच्या आवश्यकतेच्या वेळी ठेवींमध्ये प्रवेश करणे, थेट लाभ हस्तांतरणाची देयके आणि व्यवसायांना पतपुरवठा करणे ही अडथळा ठरत आहेत. गृह मंत्रालयाच्या आदेशात बँकिंगला अत्यावश्यक सेवा म्हणून वर्गीकृत केल्यावरही अशा घटना घडत आहेत.

शाखा कर्मचारी व कार्यालये खुली ठेवण्यासाठी बँक कर्मचार्‍यांना प्रवास करावा लागत असल्याने स्थानिक कर्मचार्‍यांनी त्यांना सहकार्य केले पाहिजे आणि त्यांना पुरेशी सुरक्षा व सुरक्षा पुरविली पाहिजे, असे या पत्रात म्हटले आहे.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments