Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceMicrofinance institutions want additional relief measures from RBI

Microfinance institutions want additional relief measures from RBI


आठवड्यानंतर (आरबीआय) ने यासाठी काही मदत उपायांची घोषणा केली संस्थांनी (एमएफआय), सावकारांनी मध्यवर्ती बँकेला अतिरिक्त पाठिंबा देण्याचे आवाहन केले आहे.

रिझर्व्ह बॅंकेचे गव्हर्नर शक्तीकांत दास यांना लिहिलेल्या पत्रात, एमएफआय असोसिएशनच्या सहाय्याने राष्ट्रीय कृषी आणि ग्रामीण विकास बँक (नाबार्ड) आणि लघु उद्योग विकास बँक यासारख्या अखिल भारतीय वित्तीय संस्थांकडून पुरविल्या जाणा least्या किमान 15,000 कोटी रुपयांची विशेष तरलता सुविधा मागितली आहे. ऑफ इंडिया (सिडबी) त्यापैकी किमान 40 टक्के निधी एमएफआयकडे जाणे आवश्यक आहे. 500 कोटी रुपयांच्या मालमत्ता आकाराने.

संसर्गाच्या ताज्या वाढीमुळे लॉकलाइज्ड लॉकडाउन होते, कर्ज घेणा ,्यांच्या परतफेड करण्याच्या क्षमतेवर विपरित परिणाम होतो. कार्यकारी पी सतीश म्हणाले, “लॉकडाऊनमध्ये वाढ आणि ग्राहकांच्या उत्पन्नावर परिणाम यामुळे एमएफआयच्या कर्जाची परतफेड विपरित परिणाम होत आहे. यामुळे बँक आणि डीएफआयकडून पुरेसे निधी आणि मालमत्ता वर्गीकरण आधार नसल्यास गंभीर तरलता आणि टिकाव धरावी लागेल.” दिग्दर्शक, प्रधान.

कर्ज देणा banks्या बँकांकडे त्यांच्या थकित कर्जाच्या 25 टक्क्यांपर्यंत आपत्कालीन क्रेडिट लाईनची मागणीही त्यांनी केली आहे. यामुळे एमएफआयला सुमारे १,000,००० कोटी रुपये जमा करता येतील.

तिसर्यांदा, त्यांनी ऑनलाईन टॅप टीएलटीआरओ योजनेंतर्गत बँकांकडून एमएफआयकडे असलेल्या निधीच्या प्रवाहावर नजर ठेवण्यासाठी केंद्रीय बँकेला सांगितले आहे जेणेकरून या क्षेत्राकडे वेळेवर तरलता प्रवाह चालू शकेल. “जर या फंडिंग विंडोअंतर्गत या क्षेत्राला २,000,००० कोटी रुपयांचा आधार मिळाला असेल तर ते एमएफआयना त्यांच्या लिक्विडिटी आणि वित्तपुरवठा आव्हानांचा सामना करण्यास मोठ्या प्रमाणात मदत करेल,” असे या पत्रात म्हटले आहे.

तसेच, त्यांनी आरबीआयला आंशिक पत हमी योजना introduce.० लागू करण्यास सांगितले आहे, जे या अनिश्चित काळात बँकांना एमएफआय, विशेषत: लहान आणि मध्यम आकाराच्या संस्थांना तुलनेने कमी रेटिंग देण्यास कर्ज देण्यासाठी आवश्यक असलेली ढकल देते.

पत्रात म्हटले आहे की नाबार्ड आणि सिडबीसारख्या बँका आणि संस्थांनी एमएफआयला त्यांच्या रोख प्रवाह स्थितीचे मूल्यांकन करून सहा महिने किंवा एक वर्षाचे स्थगिती देण्याकडे लक्ष दिले पाहिजे.

जसा संग्रह कमी होतो तसतसे एमएफआयची टिकाव टिकून राहणे एक समस्या बनते आणि याचा परिणाम त्यांच्या रेटिंगवर होऊ शकतो, ज्यामुळे त्यांच्या निधी वाढवण्याच्या शक्यतेत आणखी अडचण येते. अनेक रेटिंग एजन्सींनी कोविडच्या प्राणघातक दुसर्‍या लाटेचा एमएफआयवर होणार्‍या प्रतिकूल परिणामाचा मुद्दाही उपस्थित केला आहे.

गेल्या आठवड्यात, आयसीआरएने म्हटले आहे की एमएफआय उद्योग संग्रहात घट नोंदवित आहे आणि क्यू 4 एफवाय 21 मध्ये दिसून आलेल्या पुनर्प्राप्तीला आव्हान दिले जात आहे. एप्रिल 2021 मध्ये संग्रहात 8-10 टक्क्यांच्या अनुक्रमे घसरण झाल्याचा अंदाज वर्तविला गेला आहे. प्रकरणांमध्ये वाढ होत राहिल्यास आणि आणखी निर्बंध लादल्यास त्यात आणखी घट होईल.

एक्युट रेटिंग्स अँड रिसर्चने म्हटले आहे की जेव्हा उद्योग Q3FY21 पासून हळूहळू पुनर्प्राप्तीच्या टप्प्यात होता – अपराधीपणा आणि वितरणामध्ये सुधारणेद्वारे – दुसर्‍या लाटेने त्या नव्या रिकव्हरीमध्ये व्यत्यय आणण्यास सुरवात केली.

“या चक्रात अर्ध-शहरी आणि ग्रामीण भागामध्ये व्हायरसचे व्यापक कव्हरेज दिल्यास, त्यांचे जीवन आणि जीवनमान यावर तीव्र परिणाम होण्याचा धोका जवळच्या काळात कर्ज घेणारा जास्त असतो. “

जून 2021 पर्यंत 30 दिवसांची अपात्रता 30 टक्क्यांनी वाढेल अशी अपेक्षा आहे, जरी मेच्या मध्यातून प्रकरणे पडण्यास सुरूवात झाली असेल, आणि साथीच्या रोगाचा मुदत मिळाला नाही तर Q1 पर्यंत शेवटपर्यंत दुप्पट वाढ होईल.

अलीकडेच आरबीआयने या क्षेत्रासाठी काही उपाययोजना केल्या आहेत.

आरबीआयचे म्हणणे आहे की तीन वर्षांसाठी दहा हजार कोटी रुपये अल्प दरात देण्यात येतील बँका व्यक्तींना कर्ज देतात आणि लघु व मध्यम उद्योग इत्यादी. अशा प्रकारच्या एक्सपोजरला प्राधान्य क्षेत्रातील कर्जाचा दर्जा देऊन एसएफबीला एमएफआयला कर्ज देण्यास प्रोत्साहित करते.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments