Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceState Bank of India's Padmakumar M Nair named as CEO of proposed...

State Bank of India’s Padmakumar M Nair named as CEO of proposed bad bank


स्टेट बँक ऑफ इंडियाचे (एसबीआय) पद्मकुमार एम. नायर हे राष्ट्रीय मालमत्ता पुनर्रचना कंपनीचे (एनएआरसीएल) मुख्य कार्यकारी म्हणून काम करणार आहेत. एनएआरसी, ज्याला ‘बॅड’ बँक देखील म्हटले जाते, जून 2021 मध्ये चालू होईल.

एसबीआयकडे करियर बँकर असलेले नायर एप्रिल २०२० पासून बँकेच्या ताणलेल्या मालमत्ता रिझोल्यूशन ग्रुपमध्ये (एसएआरजी) ची चीफ जनरल मॅनेजर (सीजीएम) आहेत.

२०२० मध्ये पदोन्नती होण्यापूर्वी त्यांनी २०१ from पासून एसएआरजीमध्ये सरव्यवस्थापक म्हणून काम पाहिले. गेल्या दोन दशकांत त्यांनी बहुतेक कॉर्पोरेट बँकिंग विभागात काम केले आहे.

बँकिंग सूत्रांनी सांगितले की, कंपनीची रचना तयार करण्याबरोबरच तो आणि त्यांची टीम ऑफर बनवण्याबाबतचे नियम तयार करण्यात आणि कडून खराब मालमत्ता संपादन करण्यात सामील होतील.

इंडियन बँक्स असोसिएशन (आयबीए) प्रस्तावित ‘बॅड’ बँकेच्या बारीकसारीक तपशिलावर काम करीत आहे. बॅड बॅंकेतील एनबीएफसींसह एनबीएफसींसह इक्विटी स्ट्रक्चर किंवा सावकारांची होल्डिंग, आयबीएद्वारे कार्य केले जात आहे. एचआर कन्सल्टन्सी फर्म आयबीएला टीम सदस्यांच्या निवडीसाठी मदत करत आहे.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments