Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceTop YES Bank investor Bay Tree cuts stake in troubled lender by...

Top YES Bank investor Bay Tree cuts stake in troubled lender by a third


खाजगी इक्विटी कंपनी बे ट्री इंडिया होल्डिंग्जने भारताच्या येस बँकेत 2.1% भागभांडवल विकले आहे आणि त्यातील हिस्सा जवळजवळ तिस third्यापेक्षा कमी झाला आहे.

गेल्या वर्षी भारताच्या सर्वात मोठ्या आर्थिक जमानतीखानाचे केंद्र असलेल्या बे ट्र्रीने अडचणीत आलेल्या सावकारातील आपला हिस्सा कमी केला, असे मंगळवारी एका निवेदनात म्हटले आहे. 6 जानेवारी ते 6 मे दरम्यान खुल्या बाजारात एकाधिक विक्रीनंतर आता 5.4% हिस्सा आहे.

मागील वर्षी येस बँकेच्या 2 अब्ज डॉलर्सच्या इक्विटी उभारण्यात बे ट्री हा सर्वात मोठा अँकर गुंतवणूकदार होता. जेव्हा गुंतवणूकदाराच्या सुमारे 55% भागासाठी 22 अब्ज रुपये दिले होते. स्टेट बँक ऑफ इंडियानंतर आता दुसर्‍या क्रमांकाचा एकल भागधारक आहे.

खराब कर्जे, कमकुवत कॉर्पोरेट गव्हर्नन्स, तसेच भांडवल आणि ठेवी कमी झाल्यामुळे नोंद झाली मार्च २०२० मध्ये, नियामकाने सावकाराच्या गटास भांडवल भरण्यास आणि तिची सुटका करण्यास भाग पाडले. तेव्हापासून बँकेने कर्जाची परतफेड केली आणि नवीन सीईओ प्रशांत कुमार यांच्या अधीन ठेवीदारांना जिंकण्याचा प्रयत्न केला.

तरीही, त्याची वाईट कर्जे जास्त आहेत आणि दुसरी कोरोनाव्हायरस लाट त्याच्या व्यवसायात वाढत असलेल्या आव्हानांना जोडत आहे.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments