Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceMicrofinance sector seeks RBI's additional support to combat second wave

Microfinance sector seeks RBI’s additional support to combat second wave


कोविड -१ second च्या दुसर्‍या लहरीमुळे उद्भवलेल्या आव्हानांचा सामना करण्यासाठी इंडस्ट्रीजने रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाकडून आपत्कालीन क्रेडिट लाइनच्या विस्तारासह अतिरिक्त पाठिंबा मागविला आहे.

सा-धन एक संघटना रिझर्व्ह बॅंकेला दिलेल्या पत्राद्वारे सेक्टरने केंद्रीय बँकेने नुकत्याच जाहीर केलेल्या समर्थन उपाययोजनांव्यतिरिक्त अर्धवट पत गारंटी योजना 3.0.०, आपत्कालीन क्रेडिट लाइन, विशेष तरलता सुविधा देखील मागितली.

साथीच्या पहिल्या लहरीच्या प्रभावांमधून जेव्हा आपण बाहेर पडत होतो तेव्हा दुसरी लहरी सूडबुद्धीने आपल्यावर उतरली.

क्षेत्रासाठी वेळेवर हस्तक्षेप आणि नुकतीच स्मॉलसाठी 10,000 कोटींच्या विशेष दीर्घकालीन रेपो ऑपरेशन्स (एसएलटीआरओ) ची घोषणा प्राधान्य सेक्टर लेन्डिंग अंतर्गत एसएफबीने कर्ज देण्याचे बँका आणि त्यांचे वर्गीकरण करण्यास मदत केली आहे, असे सा-धनचे कार्यकारी संचालक पी. सतीश यांनी सांगितले.

गेल्या आठवड्यात, द अल्पवयीन कंपनीच्या रेपो दरावर 10,000 कोटी रुपयांचे एसएलटीआरओ घेण्याचे ठरविले आहे छोट्या व्यावसायिक युनिट्स, सूक्ष्म व लघु उद्योगांना आणि इतर असंगठित क्षेत्रातील संस्थांना सध्याच्या साथीच्या (साथीच्या) साथीच्या आजाराच्या पार्श्वभूमीवर प्रतिकूल परिणाम मिळाला आहे. यासाठी बँकांना (एसएफबी) नव्या कर्जदारासाठी दहा लाख रुपयांपर्यंतच्या नव्या कर्जासाठी तैनात केले जाईल.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला येणारी नवीन आव्हाने लक्षात घेता आणि त्यापेक्षा कमी वयाच्या उदात्त तरलतेची स्थिती लक्षात घेता संस्थांना (एमएफआय), एसएफबीला आता प्राथमिक कर्ज क्षेत्र म्हणून स्वतंत्र कर्ज देणा priority्या व्यक्तींना कर्ज देण्याकरिता 500 कोटी रुपयांपर्यंतच्या मालमत्ता आकाराच्या छोट्या एमएफआयला नवीन कर्ज देण्याची परवानगी देण्यात आली आहे. द हे 31 मार्च 2022 पर्यंत वाढवले.

या कठीण काळात काम करण्यासाठी उद्योगाला आरबीआयकडून आणखी वाढीव पाठिंबा मिळण्याची गरज आहे. सतीश म्हणाले की, एमएफआयना त्यांच्या कर्जाच्या बँकांकडे थकबाकी असलेल्या 25 टक्के पर्यंतच्या आपत्कालीन क्रेडिट लाईनची साथ दिली जाऊ शकते.

जर ही अंमलबजावणी झाली तर एमएफआय 15,000 कोटी रुपये जमा करू शकतील आणि यामुळे बँकांकडून एमएफआयकडे त्वरित निधी जमा होण्यास मदत होईल, असेही या पत्रकात म्हटले आहे.

नाबार्ड व सिडबीमार्फत एमएफआयमार्फत किमान १ 15,००० कोटी रुपयांची विशेष तरलता सुविधादेखील मागितली आहे. या अंतर्गत किमान 40 टक्के निधी एमएफआयसाठी 500 कोटी रुपयांपेक्षा कमी पोर्टफोलिओसह ठेवला जाऊ शकतो.

ऑन-टॅप टीएलटीआरओअंतर्गत बँकांकडून एमएफआयला दिले जाणारे कर्ज दयाळूपणाने दिले जाऊ शकते, असेही त्यांनी म्हटले आहे. या फंडिंग विंडो अंतर्गत आरबीआय 25,000 कोटी रुपयांचा विचार करू शकेल जे एमएफआयना त्यांची तरलता आणि निधी आव्हानांचा सामना करण्यास मदत करू शकेल.

माय-फायनान्सने सूक्ष्म वित्तपुरवठा क्षेत्राला, विशेषत: लहान आणि मध्यम आकाराच्या एमएफआय तुलनेने कमी रेटिंग देणा le्यांना कर्ज देण्यासाठी कर्ज देण्याकरिता सध्याच्या अनिश्चित काळात बँकांचा आत्मविश्वास वाढविण्यासाठी आंशिक पत गारंटी योजना 3.0.० सुरू करण्याबाबत विचार करण्यास उद्युक्त केले आहे.

तसेच एकूण बेस रेट गणनामध्ये एसईएफबीचा बेस रेट समाविष्ट करून एकूण २ cap टक्क्यांसह मार्जिन कॅप आधारित व्याज दरासह सध्याची बेस रेट लिंक्ड इंटरेस्ट रेट कॅप काढून टाकण्याचे प्रकरणही केले आहे.

(या अहवालाचे केवळ शीर्षक आणि चित्रे बिझिनेस स्टँडर्ड स्टाफने पुन्हा तयार केल्या असतील; बाकीची सामग्री सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे व्युत्पन्न केली गेली आहे.)

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments