Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceRelief to only postpone financial stress from India's Covid surge: Fitch

Relief to only postpone financial stress from India’s Covid surge: Fitch


रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाच्या कोविड -१ relief मदत पॅकेजमुळे काही प्रमाणात दिलासा मिळेल पुढील 12-24 महिन्यांत (एफआय) तथापि, रेटिंग एजन्सी फिचच्या म्हणण्यानुसार, मूळ मालमत्ता-गुणवत्तेच्या मूलभूत समस्येची ओळख आणि निराकरण पुढे ढकलण्याच्या किंमतीवर असेल.

कोविड -१ infections च्या संसर्गाची भारतातील ताज्या लहरींमध्ये धोका निर्माण होण्याची चिन्हे वाढत आहेत फिच रेटिंग्जने एका निवेदनात म्हटले आहे.

“आमची अपेक्षा आहे की भारतातील साथीच्या आजाराच्या नवीनतम लाटेपासून धक्कादायक धक्का 2020 च्या तुलनेत कमी तीव्र होण्याची शक्यता आहे, जरी केसचे प्रमाण आणि मृत्यू जास्त असले तरी. अधिका lock्यांनी लॉकडाऊन अधिक संकुचितपणे राबवले आहेत आणि कंपन्या आणि व्यक्तींनी त्याचे दुष्परिणाम कमी करण्याच्या पद्धतीने वागणूक सुधारीत केली आहे. “

तथापि, संकेतक दर्शवितात की एप्रिल-मेमध्ये क्रियाकलाप कमी झाला आहे, ज्यामुळे देशाच्या पुनर्प्राप्तीस उशीर होण्याची शक्यता आहे आणि नव्याने नोंदवलेल्या प्रकरणांची संख्या अत्यंत जास्त आहे. आमच्या बेसलाइन प्रकरणात गृहीत धरण्यापेक्षा व्यत्यय अधिक काळ टिकून राहू शकतो आणि विशेषत: लॉकडाउन अधिक प्रदेशात किंवा देशभरात ओळखले जाऊ शकते असा धोका आहे.

“आमचा असा अंदाज आहे की, आरबीआय आर्थिक ताणतणावाचे संकेत मिळाले तर क्रेडिट गॅरंटी योजना किंवा मार्च-ऑगस्ट २०२० पर्यंतच्या ब्लँकेट मॉरटोरियमसारख्या आर्थिक ताणतणावाचे संकेत मिळाल्यास वित्तीय क्षेत्राला पाठिंबा देण्यासाठी अतिरिक्त उपाययोजना राबवू शकतात,” फिच म्हणाले.

एप्रिल २०२१ मध्ये एजन्सीने असा युक्तिवाद केला होता की कोविड -१ cases प्रकरणातील वाढ ही भारताच्या बँक आणि बिगर बॅंकेसमवेत असलेल्या डोकेदुखींमध्ये भर घालू शकते. जर त्यास मालमत्ता गुणवत्तेच्या दबावामध्ये पुनरुत्थान मिळाल्यास. नवीनतम डेटा सूचित करतो की हा धोका वाढत आहे.

6 मे रोजी आरबीआयने जाहीर केलेल्या उपाययोजनांपैकी, व्यक्ती, लघु उद्योग आणि पुनर्रचना योजनेचा पुनर्निर्मिती (सूक्ष्म, लघु आणि मध्यम आकाराचे उद्योग) एफआयसाठी महत्त्वपूर्ण असू शकतात. यामध्ये ज्यांनी यापूर्वी पुनर्रचना केली नाही अशा गोष्टींचा समावेश आहे. हे पूर्वीच्या पुनर्रचित रकमेसाठी अधिस्थगन व / किंवा अवशिष्ट कालावधीची मुदत दोन वर्षांपर्यंत वाढविण्याची लवचिकता देखील अनुमती देते.

2021 सप्टेंबर अखेरपर्यंत चालणारी ही योजना कर्जदारांना परतफेडवरील तणावाचे निराकरण करण्यासाठी आणि वित्तीय संस्थांना जास्त कालावधीसाठी पत खर्च वाढविण्यास परवानगी देऊ शकते. मार्च 2021 पर्यंत चालणार्‍या शेवटच्या योजनेंतर्गत घेण्यात येणारी कामकाज ही नम्र होती.

तथापि, त्यावेळी असलेली अर्थव्यवस्था लॉकडाउननंतरची जोरदार पुनर्प्राप्ती पोस्ट करीत होती. त्यानंतर, छोट्या छोट्या व्यवसायांना धोका निर्माण झाला आहे, विशेषत: 2020 पासून कमी झालेल्या बॅलन्स शीट्समध्ये अनेक जण आहेत. या दरम्यान, बर्‍याच व्यक्तींना वैद्यकीय बिलांचा सामना करावा लागतो ज्यामुळे त्यांचे उत्पन्न आणि बचतीवरील ताणतणाव आणखी वाढतील.

आरबीआयने छोट्या फायनान्स बँकांकडून छोट्या मायक्रोफायनान्स संस्थांना (एमएफआय) वित्तपुरवठा करण्यास प्राधान्य-क्षेत्रातील कर्ज म्हणून वर्गीकृत करण्याकरिता वित्तपुरवठादेखील केला आहे. यामुळे त्या एमएफआयमध्ये तरलता वाढू शकते, ज्यांपैकी काही जण प्रादेशिक प्रदर्शनांकडे लक्ष केंद्रित करतात जे या वेळी विषाणूच्या आजूबाजूच्या प्रदेशात पसरतात म्हणून संकलन संकटाचा धोका वाढतो.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली आहे. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments