Tuesday, June 15, 2021
HomeFinancePlea filed with SC seeking moratorium of 6 months on repayment of...

Plea filed with SC seeking moratorium of 6 months on repayment of bank dues


यासंदर्भात याचिका दाखल केली आहे कोरोनाव्हायरसच्या दुसर्‍या लाटेमुळे (कोविड -१.) बँकेच्या थकीत रकमेची परतफेड करण्यासाठी सहा महिन्यांची मुदतवाढ शोधणे.

अद्याप एक स्थगिती वर कॉल घेणे नाही, पण गेल्या आठवड्यात सांगितले होते दोन वर्षांपर्यंत कर्जाची पुनर्रचना करता येते. कायदेशीर बातमी पोर्टल लाइव्ह लॉ यांनी दिलेल्या वृत्तानुसार, याचिकेत पुनर्रचना योजनेसाठी मुदतवाढ देण्याची मागणी करण्यात आली आहे.

या अहवालानुसार अधिवक्ता विशाल तिवारी यांनी दाखल केलेल्या याचिकेत सर्वांना निर्देश देण्याचे आदेश कोर्टाला दिले आहेत कोणत्याही पक्षाच्या नागरिकांच्या कोणत्याही मालमत्तेचा लिलाव करण्यासाठी सहा महिन्यांच्या कालावधीसाठी कारवाई करू नये. सहा महिन्यांपासून कोणत्याही खात्यास कामगिरी नसल्याचे घोषित केले जाऊ नये, अशी विनंती याचिकेत केली आहे.

या याचिकेने केंद्र आणि द संकटाच्या वेळी लोकांना होणार्‍या त्रास कमी करण्यासाठी पुरेसे काम न केल्याबद्दल आणि पीडित व्यक्तींना मदत करण्याचे कोणतेही आर्थिक पॅकेज जाहीर केले नसल्याचे सांगितले.

“अशा प्रकारच्या कार्यवाही आणि उत्तरार्धांच्या बाजूने असंतोषामुळे उपजीविका व सन्मानाच्या मूलभूत हक्कांचे उल्लंघन झाले आहे आणि म्हणूनच सार्वजनिक न्यायाच्या हितासाठी या कोर्टाच्या त्वरित हस्तक्षेपाची आवश्यकता आहे,” या याचिकेतून म्हटले आहे.

ही याचिका कोर्टाने मान्य केली आहे की नाही हे अद्याप स्पष्ट झाले नाही आणि तसे असल्यास पुढील काय कारवाई केली जाईल हे स्पष्ट झाले नाही घेऊ शकतो.

तथापि, हे स्पष्ट आहे की केंद्रीय बँक त्वरित भविष्यात अधिक उपायांसह बाहेर येईल, त्यातील काही जूनच्या पहिल्या आठवड्यात नियोजित आर्थिक धोरणात दिसून येतील. परिस्थितीची तीव्रता विचारात घेण्यापूर्वीच उपाययोजना करता येतील.

द्वारा पुनर्रचना व्यायाम 25 कोटी रुपयांपर्यंतच्या थकबाकी असलेल्या वैयक्तिक आणि लहान कर्जदारांसाठी, एक स्थगिती असू शकते किंवा बँक त्याच्या निर्णयावर अवलंबून निर्णय घेते.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments