Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceLIC's holding in listed companies at all-time low on profit booking in...

LIC’s holding in listed companies at all-time low on profit booking in Q4


एलआयसीची होल्डिंग २ 6 companies कंपन्यांमधील असून त्यातील होल्डिंग १ टक्क्यांपेक्षा जास्त आहे आणि ती March१ मार्च, २०२१ रोजी 66.66 per टक्क्यांपर्यंतच्या अखेरच्या नीचांकी पातळीवर गेली, ती December१ डिसेंबर, २०२० रोजी 70.70० टक्क्यांवरून खाली आली आणि आतापर्यंतच्या उच्चांकी IME० जून २०१२ रोजी f टक्के, प्राइम डाटाबेस ग्रुपच्या पुढाकार प्राइमनिफोबेस.कॉमनुसार.

प्राइम डेटाबेस ग्रुपचे व्यवस्थापकीय संचालक प्रणव हळदिया यांनी याला भारताच्या सर्वात मोठ्या संस्थात्मक गुंतवणूकदाराने नफा बुकिंग करण्याचे श्रेय दिले आणि ते म्हणाले की, २०१२ मध्ये हा हिस्सा all टक्क्यांच्या उच्चांकापर्यंत पोहोचला होता.

विशेष म्हणजे, मार्चच्या मार्चमध्ये सरकारी कंपनीच्या इक्विटीच्या मालमत्तेत .2.२4 लाख कोटी रुपयांची वाढ झाली होती, जी 30.30० टक्के वाढ दर्शविते, असे ते म्हणाले. या काळात सेन्सेक्स आणि निफ्टी अनुक्रमे 70.70० आणि 10.१० टक्क्यांनी वधारले.

होल्डिंग बाय कंपन्या March१ मार्च रोजी -.80० टक्क्यांच्या नीचांकी पातळीवर घसरण झाली, ती December१ डिसेंबर, २०२० अखेर per टक्क्यांवरून खाली आली. मूल्य मूल्याच्या दृष्टीने ती मागील तिमाहीच्या तुलनेत 9.० per टक्क्यांनी वाढून अखेरच्या टप्प्यावर गेली आहे. 31 मार्च 2021 पर्यंतची वेळ उच्च 9.48 लाख कोटी रुपये आहे.

समभागांच्या एकूण मूल्याच्या तीन-चतुर्थांश भागाची नोंद आहे इक्विटीमधील कंपन्या, त्या जोडल्या.

March१ मार्च, २०२० रोजी म्युच्युअल फंडांची होल्डिंग reduced.२3 टक्क्यांपर्यंत घसरली आहे आणि December१ डिसेंबर, २०२० रोजी .4. cent२ टक्क्यांवरून घसरण झाली आहे आणि हॅल्डीया म्हणाले की, सलग चौथ्या तिमाहीत एमएफने 24 टक्के तिमाही नंतर विक्री केली आहे. वाढवा.

तथापि, मूल्य दृष्टीने, घरगुती धारण 31 मार्च 2021 रोजी 8.8१ टक्क्यांनी वाढून १..30० लाख कोटी रुपयांवर गेली, ती 31 डिसेंबर 2021 रोजी 13.64 लाख कोटी रुपये होती.

देशांतर्गत निव्वळ बहिर्वाह या तिमाहीत किरकोळ गुंतवणूकदारांनी नफा मिळविला आहे.

होल्डिंग कमी होण्याच्या मागे आणि देशांतर्गत म्युच्युअल फंड, विमा कंपन्या, बँका, वित्तीय संस्था, निवृत्तीवेतन फंडांचा समावेश असलेल्या देशांतर्गत संस्थात्मक गुंतवणूकदारांच्या (डीआयआय) कंपन्या 31 मार्च 2021 रोजी 13.56 टक्क्यांवरून घसरून 10-चतुर्थांश पातळीवर घसरल्या आहेत. 31 डिसेंबर 2020 रोजी.

तिमाहीत डीआयआयचा निव्वळ प्रवाह 23,124 कोटी रुपये होता, तर मूल्य दृष्टीने, डीआयआय होल्डिंग 31 मार्च 2021 पर्यंत 25.75 लाख कोटी रुपयांच्या उच्चांकी पातळीवर गेला, जो त्या तुलनेत 3.27 टक्क्यांनी वाढ आहे. शेवटचा चतुर्थांश.

या तिमाहीत, 55,741१ कोटी रुपयांचा निव्वळ प्रवाह असूनही foreign१ डिसेंबर, २०२० रोजी परकीय पोर्टफोलिओ गुंतवणूकदारांची (एफपीआय) २२.6060 टक्क्यांची घसरण झाली आहे.

रुपयाच्या मूल्याच्या बाबतीत एफपीआयची मालकी 31 मार्च 2021 पर्यंत 77.7777 टक्क्यांनी वाढून .6१. .83 लाख कोटी रुपयांच्या अखेरची उच्चांकी पातळीवर पोचली आहे.

एनएसई वर सूचीबद्ध कंपन्यांमध्ये सरकारची (प्रवर्तक म्हणून) होणारी टक्केवारी 31 मार्च 2021 पर्यंत वाढून 5.60 टक्क्यांवर गेली आहे, ती 31 डिसेंबर 2020 रोजी 5.22 टक्क्यांवरून वाढली आहे.

स्टॉकच्या किंमतीत 15.57 टक्क्यांची वाढ असूनही किरकोळ गुंतवणूकदारांची हिस्सेदारी 713 कंपन्यांमधील खाली आली आहे आणि 863 कंपन्यांमधील समभागांच्या किंमती 5.52 टक्क्यांनी वाढल्या आहेत, असे हॅल्डीया यांनी सांगितले. की किरकोळ विक्री शिखरावर आहे आणि कमी विक्री होते.

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments