Wednesday, June 23, 2021
HomeFinanceFormer Irdai chairman asks insurers to concentrate on prevention of risk

Former Irdai chairman asks insurers to concentrate on prevention of risk


विमा नियामक मंडळाचे अध्यक्ष म्हणून निवृत्त सुभाषचंद्र खुंटिया म्हणाले की, विमा कंपन्यांनी केवळ जोखमीच्या विमा उतरविण्यावरच नव्हे तर जोखीम रोखण्यावरही लक्ष केंद्रित करणे आवश्यक आहे जेणेकरुन पॉलिसीधारक केवळ दाव्यांचा तोडगा काढतच नव्हे तर तोटा रोखण्यापासूनही फायदा घेऊ शकतात, गेल्या आठवड्यात भारतीय विकास प्राधिकरण (इर्दाई).

खुंटियाची मुदत म्हणून अध्यक्ष May मे रोजी संपले. त्यांनी त्यांचे पद सांभाळले मे 2018 ते मे 2021 पर्यंत तीन वर्षे अध्यक्ष. खुंटियाचा अधिपती शोधण्याची प्रक्रिया सुरू केली असून, अध्यक्षपदासाठी अर्ज मागवून घेतले. इर्डाई यांनी जारी केलेल्या परिपत्रकात म्हटले आहे की, अर्जदाराला ज्याला इर्दई अध्यक्षपदासाठी अर्ज करण्याची इच्छा असेल त्यांनी आयुर्विमा, सामान्य विमा, वास्तविक विज्ञान, वित्त, अर्थशास्त्र, कायदा, लेखा व प्रशासन याविषयी ज्ञान किंवा अनुभव असणे आवश्यक आहे. आणि सभापतींचे एकत्रित वेतन आणि भत्ता घर व कारची सुविधा न घेता दरमहा 50.50० लाख रुपये असेल.

“यामुळे लोकांमध्ये अधिक विश्वास निर्माण होईल आणि ते आणि दोघेही दीर्घकाळाच्या फायद्यासाठी उभे राहतील, असे ते म्हणाले.

विमा कंपन्यांच्या प्रमुखांना आपल्या अंतिम पत्राद्वारे, इर्डाईच्या संकेतस्थळावर अपलोड केल्यावर खुंटिया म्हणाले की कोरोनाव्हायरस (कोविड -१)) साथीच्या आजारामुळे अर्थव्यवस्थेला अनेक अडचणी आल्या असूनही, भारतीय 2020-21 मध्ये आयुष्यासह निरोगी वेगात 9.2 टक्क्यांनी वाढ झाली होती 11.2 टक्क्यांनी वाढ.

कोविड -१ p (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला सुरू झाल्यानंतर पहिल्या दोन तिमाहीत, द नकारात्मक वाढ झाली. परंतु, लॉकडाऊननंतर अर्थव्यवस्था उघडताच ते परत आले. जीवन विमा क्षेत्रात २०२०-२१ दरम्यान ११.२ टक्क्यांनी वाढ झाली आहे, जी मागील वर्षी ११.7 टक्के होती. मोटार व पीक क्षेत्रात तीव्र घसरण असूनही, जीवनरहित क्षेत्रात .2.२ टक्क्यांनी वाढ झाली आहे, जी मागील वर्षी ११..5 टक्के होती. वर्षाचे एकूण विमा प्रीमियम 8.3 ट्रिलियन रुपये होते, जी मागील वर्षीच्या 11.6 टक्क्यांच्या तुलनेत 9.7 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे.

पत्रात, द ते म्हणाले, “भारतीय विमा क्षेत्र सध्या परिवर्तनाच्या मार्गावर आहे.”

नाटकात तीन मुख्य कारणे आहेतः मुख्यतः तरुण लोकसंख्या असलेल्या देशाची लोकसंख्याशास्त्र, ही कित्येक वर्षे टिकून राहण्याची शक्यता आहे; उच्च आर्थिक वाढीची क्षमता जे परवडणारी क्षमता सुधारेल; आणि विमा प्रवेशाच्या तुलनेने कमी पातळी आहे जी वाढीस मोठी संधी देते.

“आयटी आणि आयटी-सक्षम सेवा क्षेत्रातील भारतीय क्षमता भारतीय विमा क्षेत्राच्या संभाव्य वाढीस आणखीन जोर देईल,” असे खूनिया म्हणाले. जागतिक हवामान बदलांमुळे होणारे सायबरसुरक्षाचे जोखीम आणि जोखीम यावर विमा कंपन्यांनी लक्ष दिले पाहिजे यावर त्यांनी भर दिला.

शिवाय, ग्राहकांच्या विकसनशील गरजा भागवताना विमा कंपन्यादेखील लवचिक असणे आवश्यक आहे आणि नियामक सँडबॉक्स उपक्रम अशी एक विंडो आहे जिथे ते त्यांच्या नाविन्यपूर्ण उत्पादने आणि सेवांची चाचणी घेऊ शकतात. तसेच, विमाधारकांनी त्यांच्या चॅनेलच्या वितरणाकडे लक्ष दिले पाहिजे कारण त्यांना त्यांची उत्पादने विक्रीसाठी नवीन चॅनेल वापरण्याची आवश्यकता असू शकते.

“ग्रामीण लोकसंख्या, शेतकरी, महिला, एमएसएमई, गरीब आणि अपत्यारित लोकांचे लक्ष वेधण्यासाठी आपल्या सर्वांनी लक्ष केंद्रित करण्याची विमा सर्वसमावेशकता आहे. त्यासाठी आम्हाला कमी प्रभावी मायक्रोइन्सुरन्स मॉडेल्स विकसित करण्याची गरज आहे, असे खंतिया म्हणाले.

ते म्हणाले, “हा प्रवास सर्व भागधारकांसाठी एक विजय असेल, अतिरिक्त रोजगार निर्माण करेल, अर्थव्यवस्थेत, विशेषकरुन पायाभूत सुविधा क्षेत्रातील गुंतवणूकीसाठी निधी उपलब्ध करुन देईल आणि पॉलिसीधारकांना आवश्यक संरक्षण देईल,” ते पुढे म्हणाले.

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments