Tuesday, June 15, 2021
HomeFinanceBharatPe plans to disburse Rs 14,000 cr in business loans by March...

BharatPe plans to disburse Rs 14,000 cr in business loans by March 2023


फिनटेक कंपनी भारतपे ही लवकरच युनिकॉर्न बनण्याची अपेक्षा आहे. त्यांनी नॉर्दर्न आर्क कॅपिटलकडून 50 कोटींचे कर्ज जमा केले आहे. ही सेवा भारतातील सेवा नसलेल्या व्यवसाय आणि व्यक्तींसाठी वित्तपुरवठा सुधारण्यावर केंद्रित आहे.

कर्जासाठीची ही सहावी फेरी आहे या वर्षी जानेवारीत कंपनीने तीन उच्च कर्जात 200 कोटी रुपये जमा केले आहेत देशात. यात आयसीआयसीआय बँक आणि अ‍ॅक्सिस बँकेकडून नंतर अतिरिक्त भांडवल जमा करून घेण्यात आलेल्या अल्टेरिया कॅपिटल, इनोवेन कॅपिटल आणि त्रिफेक्टा कॅपिटलचा समावेश होता.

सुहेल समीर, गटनेते, ते म्हणाले की, एसएमई आणि देशातील छोटे व्यापा .्यांसाठी असलेल्या पतातील अंतर कमी करण्यासाठी ही कंपनी कटीबद्ध आहे. गेल्या वर्षी कंपनीने आपल्या कर्जाच्या धंद्यात भरघोस वाढ केली आहे.

समीर म्हणाले, “आम्ही चालू आर्थिक वर्षात (आर्थिक वर्ष २२) अखेरीस १ अब्ज डॉलर्स ते दहा लाख (दहा लाख) पेक्षा जास्त व्यापा dis्यांना कर्ज वाटप करण्याचे सोय करण्याचे महत्त्वाकांक्षी लक्ष्य ठेवले आहे. “आम्हाला नॉर्दर्न आर्क येथून मिळालेल्या नवीन भांडवलाबद्दल आम्ही उत्सुक आहोत आणि आम्हाला खात्री आहे की एकत्रितपणे आपण भारतीचा कायापालट करू शकू आणि भारतातील अधोरेखित व्यवसायांच्या गरजा भागवू.”

फेब्रुवारीमध्ये, सीरिज डी इक्विटी फेरीत $ 900 दशलक्ष मूल्यांकनाने 108 दशलक्ष डॉलर्सची उभारणी केली.

२०२० आणि २०२१ मध्ये (साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला माध्यमातून, भरतपेने आपल्या व्यापारी भागीदारांच्या पत गरजा पूर्ण करणे चालूच ठेवले आहे. हे देशातील सर्वात मोठ्या बी 2 बी फिन्टेक सावकारांपैकी एक म्हणून उदयास आले आहे. कर्ज देण्याच्या उभ्या लाँच झाल्यापासून 200,000 हून अधिक व्यापा .्यांना 1,600 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त वितरणाची सुविधा यापूर्वी उपलब्ध झाली आहे. भारतपे म्हणाले की आता मार्च 2023 पर्यंत 14,000 कोटी रुपयांचे व्यवसाय कर्ज वितरित करण्याचे उद्दिष्ट आहे.

भारतपीने आक्रमकपणे हे उभे उभे केले आणि सुरक्षित कर्ज देण्याच्या जागेवर उत्पादने आणली, असे समीर म्हणाले की ही संस्था संस्थात्मक कर्ज प्रदात्यांसह भागीदारी करत राहील. हे भारतातील कोट्यावधी लघु व्यापाchan्यांना सक्षम बनविण्यात मदत करेल.

नॉर्दर्न आर्कचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी बामा बालकृष्णन म्हणाले की, त्यांनी छोटे व्यवसाय आणि व्यापा .्यांना आर्थिक प्रवेश मिळवून देणा Bharat्या भारतपेसारख्या समविचारी संघटनांना पतपुरवठा करण्याच्या दृष्टीने सतत कार्य केले आहे. बाळकृष्णन म्हणाले, “हा व्यवहार देशाच्या खालच्या भागात असलेल्या बँकांच्या पतपुरवठा गरजा भागविण्यासाठी नॉर्दर्न आर्कच्या वचनबद्धतेचा दाखला आहे.”

प्रिय वाचक,

आपल्या आवडीचे आणि देश व जगासाठी व्यापक राजकीय आणि आर्थिक परिणाम घडविणा develop्या घडामोडींवर अद्ययावत माहिती आणि भाष्य करण्यासाठी बिझिनेस स्टँडर्डने नेहमीच प्रयत्न केले आहेत. आमचे ऑफर कसे सुधारता येईल याविषयी आपले प्रोत्साहन आणि निरंतर अभिप्राय यामुळे केवळ या आदर्शांबद्दलचा आमचा संकल्प आणि वचनबद्धता अधिक मजबूत झाली. कोविड -१ of पासून निर्माण झालेल्या या कठीण काळातही आम्ही विश्वासार्ह बातम्या, अधिकृत मते आणि प्रासंगिकतेच्या विशिष्ट मुद्द्यांवरील अस्पष्ट भाष्यांसह आपल्याला माहिती आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी वचनबद्ध राहणे सुरू ठेवतो.
आमच्याकडे मात्र एक विनंती आहे.

(साथीचा रोग) सर्व देशभर (किंवा खंडभर) असलेला च्या आर्थिक परिणाम लढाई म्हणून आम्हाला आपल्या समर्थनाची आणखी आवश्यकता आहे जेणेकरून आम्ही आपल्याला अधिक दर्जेदार सामग्री ऑफर करू शकू. आमच्या सदस्यता मॉडेलने आपल्यापैकी बर्‍याचजणांचा उत्साहवर्धक प्रतिसाद पाहिला आहे, ज्यांनी आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची सदस्यता घेतली आहे. आमच्या ऑनलाइन सामग्रीची अधिक सदस्यता आपल्याला केवळ अधिक चांगली आणि अधिक संबंधित सामग्री ऑफर करण्याचे उद्दीष्ट साध्य करण्यात मदत करू शकते. आम्ही विनामूल्य, निष्पक्ष आणि विश्वासार्ह पत्रकारितेवर विश्वास ठेवतो. अधिक सदस्यतांद्वारे आपले समर्थन आम्हाला वचनबद्ध असलेल्या पत्रकारितेचा अभ्यास करण्यास मदत करू शकते.

समर्थन गुणवत्ता पत्रकारिता आणि बिझिनेस स्टँडर्डची सदस्यता घ्या.

डिजिटल संपादक

Source link

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

Recent Comments